เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
  • ข่าว

ยินดีต้อนรับสู่เว็บไซต์ลูกเจี๊ยบ ไฮไฟ (Lukjeab HiFi)

Merrexkable ของใหม่ครับ

1. HDMI-1 flex-flat 1.8m ตัวนี้ version 1.3 ครับ มี 1 ชุด
    ปกติ 2500 บาท ลดเหลือ 1875 บาท

4. HDMI-1 flex-flat V1.4 1.8m มี 2 ชุด
    ปกติ 3000 บาท ลดเหลือ 2250 บาท

6. HDMI-2 low loss V1.4 1.8m มี 3 ชุด เหลือ 1 ชุด
    ปกติ 1700 บาท ลดเหลือ 1275 บาท

ค่าส่ง EMS รายการละ 60 บาท/ชิ้น

สนใจติดต่อ info@lukjeabhifi.com

ลูกเจี๊ยบ ไฮไฟ (Lukjeab HiFi) จำหน่ายสายสัญญาณเสียง สายสัญญาณดิจิตอล สายสัญญาณภาพ สาย Coaxial สาย Optical สาย S-Video สาย HDMI to HDMI สาย HDMI to DVI สายลำโพง สายสัญญาณซับวูฟเฟอร์ สายไฟ ขั้วต่อสาย และอุปกรณ์เสริมคุณภาพสูง สำหรับใช้งานกับเครื่องเสียง โฮมเธียเตอร์ Audio Video Home Theater Systems

Merrexkable Authorized Dealer

## สาย มอนสเตอร์ เคเบิ้ล มั่นใจว่าได้ของแท้ 100% เมื่อซื้อกับเรา ##

Since 2005 ก้าวเข้าสู่ปีที่ 7

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามน่าสนใจจากผู้ที่สนใจในสินค้าของ Lukjeab Hi Fi  (อ่าน 3994 ครั้ง)
Lukjeab HiFi
Administrator
Sr. Member

« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2008, 07:41:15 AM »

จะถามเกี่ยวกับโปรโมชั่นหน่อยนะครับว่าทำไมสินค้าที่ทำโปรโมชั่นอยู่ถึงไม่มีแพ็คเก็ตครับ

เป็นสินค้าที่ตกรุ่นแล้ว (ผู้ผลิตออกรุ่นใหม่) แต่ไม่ได้หมายความว่าล้าสมัยนะครับ ยังรองรับเทคโนโลยีปัจจุบันได้ เวลาตกรุ่นผู้ผลิตจะเอามาลดราคาแต่ไม่มีแพคเกจเพื่อไม่ให้คนที่เคยซื้อไปแล้วเสียความรู้สึกครับ

แบบมีแพคเกจก็มี แต่ราคาจะสูงกว่าแบบไม่มีแพคเกจพอสมควร ช่วงนี้ Lukjeab Hi Fi เลยนำสินค้าในราคาระดับล่างมาเป็นทางเลือกครับ การซื้อสินค้าแบบไม่มีแพคเกจหากซื้อจากแหล่งที่เชื่อถือได้ก็มั่นใจได้ว่าได้ของแท้แน่นอนครับ

ลูกเจี๊ยบ ไฮไฟ (Lukjeab HiFi) - สายสัญญาณภาพและเสียง สาย HDMI สำหรับใช้งานกับเครื่องเสียง โฮมเธียเตอร์

การสั่งซื้อสินค้า การชำระเงิน การส่งสินค้า << คลิก
Administrator
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 07:11:57 AM »

คำถามจาก e-mail ขออนุญาตนำมาให้อ่าน เผื่อท่านอื่นอยากรู้ครับ

--- On Mon, 5/11/09, OX OX <fatyox@gmail.com> wrote:

From: OX OX <fatyox@gmail.com>
Subject: มีเรื่องอยากถามน่ะครับ อยากทราบครับ สงสัยจริงๆ
To: info@lukjeabhifi.com
Date: Monday, May 11, 2009, 1:06 AM

เห็นขึ้นไว้ว่า "##### สาย Monster Cable มั่นใจว่าได้ของแท้ 100% เมื่อซื้อกับเรา #####"

ทำไมถึงไม่เอาสาย รุ่น Top สุด อย่าง Monster HDMI M1000HD มาขายอ่ะครับ  คุ้นๆเคยเห้นบอกว่า เพราะรุ่นนี้ปลอมกันเยอะเลยไม่เอามาขาย

แล้วรุ่นที่เอามาขาย จะมั่นใจได้ยังไงว่าเป็นของแท้อ่ะครับ  คือ ผมเข้าใจว่า ไม่ได้นำเข้ามาจากบริษัท Monster โดยตรงเองเลยรึเปล่าครับ?

ผมคิดว่า ถ้ามั่นใจว่าแท้ 100% ก็น่าจะเอารุ่น Top อย่าง Monster HDMI M1000HD มาขายด้วยอ่ะครับ

เพราะว่าถ้ารับจากบริษัทโดยตรงมาขายก็คงไม่มีปัญหาเรื่องของปลอมอยู่แล้วอ่ะครับ

ยังไงช่วยตอบกลับมาหน่อยนะครับ เพื่อความเข้าใจ..

ขอบคุณครับ

ตอบ

M1000HD เอามาขายได้ครับ แต่ผมทำราคาได้ไม่ดี ของแท้ 4ft retail price เส้นละ 150USD รวมๆภาษีแล้วเข้ามาก็ต้องขาย ราวๆ 7พันกว่า ราคาในนี้ใครจะซื้อครับ??? ไว้รอตกรุ่นแล้วราคาดีๆผมจะเอามาขาย

ของผมรับจาก dealer ใน USA ไม่ได้สังจากบริษัท Monster โดยตรง ของทุกชิ้นผมนำเข้ามาเอง ไม่ได้รับจากตัวแทนในนี้ เพราะถ้ารับจากในนี้ก็ขายราคานี้ไม่ได้อยู่แล้ว

ส่วนเรื่องปลอมหรือไม่ปลอม อยู่ที่คนซื้อตัดสินใจ ถ้าไม่สบายใจไม่ต้องซื้อไปครับ

ส่วนเรื่องผมจะเอารุ่นไหนมาขายอยู่ที่เรื่องราคาเมื่อเทียบกับในนี้ จริงๆแล้วผมขายได้ทุกรุ่นครับ แต่พวกรุ่นที่ราคาไม่ดี เอามาก็ขายไม่ออก เพราะใครๆก็หาซื้อที่อื่นได้เท่ากับราคาที่ผมขาย

ขอบคุณที่ให้ความสนใจครับ

ลูกเจี๊ยบ ไฮไฟ (Lukjeab HiFi) - สายสัญญาณภาพและเสียง สาย HDMI สำหรับใช้งานกับเครื่องเสียง โฮมเธียเตอร์

การสั่งซื้อสินค้า การชำระเงิน การส่งสินค้า << คลิก
หน้า: [1]
  พิมพ์